Best Of Q-World :Xx

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Best Of Q-World :Xx

Welcome to PhảnĐộng's place!!

3 posters

Ngày 26/3/2010 của sOsOrrY

AdminCute
    AdminCute
    Admin

Ngày 26/3/2010 của sOsOrrY Empty Ngày 26/3/2010 của sOsOrrY

Bài gửi  AdminCute Sat Mar 27, 2010 12:30 am

Thật ra thì đã 12h2p ngày 27/3 rồi, nhưng hôm nay bận quá, giờ mới có thời gian ngồi mơ mộng.
    Cứ nhớ mấy việc mình làm hôm trc mà buồn. Mình đã ko thể kiên trì chờ đợi, tình cảm của H quá mong manh. Khi gia đình mình xảy ra nhiều chuyện ko vui, ai cũng hỏi thăm, ít nhất cũng có 1 câu chia buồn xã giao. Còn H thì ko hề. Pm hỏi:
    " Sao thế?"
    " Sao là sao?"
    " Ko hiểu"
    " Nhìn stt mà ko hỉu à"
    " Ko"
    " Ko hiểu vì ko để ý, ko để ý thì thôi đừng nói nữa" .......
    Im lặng Sad [chính xác ngày hôm đó mình ghi stt là mình đã mồ côi bà ngoại, hiện rất buồn và mệt mỏi]
    Cái kiểu nc đấy + sự thờ ơ suốt mấy ngày liền + lời khuyên "thôi kệ cái thằng đấy đi" của đứa bạn thân + lời khuyên của bạn thân H "nó vs ấy ko hợp nhau đâu, chẳng có kết quả gì đâu"... => mình đã quyết định dứt khoát, nói hết nhg gì e ngại trong lòng mình và tuyên bố vs H sẽ ko bao h gặp H nữa, ko bao h nc và sẽ coi như ng` xa lạ(nt vào yahoo). Ai dè trưa hôm sau H nt (nt bằng đt và chắc lúc đó chưa đọc tn ở yahoo) rủ mình chiều nay gặp. Mình đã từ chối, tuy mình rất muốn gặp, nhg mình biết là kiểu gì H cũng onl và khi đọc tn của mình thì sẽ ko muốn gặp mình nữa. Quả thực là chỉ vài phút sau đấy H đã đọc đc tn ngoài YH và ko thèm nói thêm gì nữa.
    Mình đã xóa nick H.. nhg ko hiểu sao vẫn nhớ, nên mình mượn nick con bạn (bạn mình cũng là bạn H). Trong list có nick H đang onl.. stt " người đi 1 nửa hồn tôi mất, 1 nửa hồn tôi bỗng dại khờ.." ~ thật là buồn. Mình ko thể nói gì vì chính mình đã yêu cầu H del nick mình và sđt của mình nữa.
    Chiều nay gặp con bạn thân. Nó nói nó bây h` ghét tính của H (có lẽ vì mình mà nó bảo H xấu) nên bây h gặp ở trg bơ luôn, chẳng nc gì nữa. Mình thấy ngại, đáng lẽ mình ko nên xuất hiện thì tình bạn của chúng nó vẫn tốt đẹp. Lúc sau mình bỗng nhớ là đáng lẽ chiều nay mình đc đi chơi vs H. Mình nói vs con bạn thân là mình nhớ H. Nó phủi ngay đi và nói rằng quên đi là tốt cho mình cả bây h lẫn sau này. Mình thấy hụt hẫng khi nghe câu đó. Ko 1 ai ủng hộ mình từ khi mình quen H. Ai cũng chê này nọ, ai cũng bảo ko thể có kết quả gì đc...
    Khi mình cứng rắn, mình biết rằng mình làm thế là đúng. Bây h chỉ tập trung vào mà học thôi, ko nên để bị ảnh hưởng bởi 1 ai hay cái gì cả.
    Khi mình yếu đuối, nhớ H ko thể tả nổi, muốn vớ lấy cái đt để nói 1 câu gì đó, nhớ H và buồn vì H nhg ko thể khóc, nhớ đến nhg lúc cùng nhau bàn về sở thích và con người cung Sư tử (cùng cung cùng mê tín), nhớ đến lúc cùng H thức khuya làm đề cương, chẳng biết viết đc mấy chữ mà cứ nt xoèn xoẹt...
    Công nhận mình vs H ko có duyên. Gặp nhau lần đầu hồi tết. Lúc đấy tóc dài. Sau nghĩ ngỡ ngẩn thế nào (nghĩ rằng ko có thằng nào để ý cả, cắt tóc ngắn cho sướng: gội đầu dễ, đỡ phải buộc tóc ai dè sau nó xấu quá T.T) lại đi cắt tóc như con trai. Xấu ko chịu đc. Vừa cắt tóc xong về nhà thì nhận đc tn của H (vì ko bít gì về nhau, H mới xin bạn mình nick YH để nc)... nếu sớm hơn 1 ngày có phải đã ko cắt tóc rồi ko. Thế là từ đó ngại chẳ mún gặp ai nữa.. H cũng ko thích con gái tóc ngắn. Rồi lại chuyện vừa xong. Nếu mình tuyệt giao sau 1 ngày có phài mình đã có cơ hội gặp H vào hôm nay rồi ko... cái gì H cũng làm quá muộn, làm mình mất cơ hội sửa chữa.
    Giờ mọi việc đã rồi. Cũng chẳng ai ủng hộ, mọi ng` cứ bảo mình quên đi... chắc phải làm theo thôi, ko nghe rồi đến lúc hối hận lại ngồi khóc 1 mình thì chẳng ai thương T.T
    Hôm nay đã biết môn thi tốt nghiệp... Hóa Sử Địa... Amen. hóa thì hên xui, địa thì dễ bịa.. riêng sử thì thôi rồi : ((((( sao mà đỡ đc. Nhìn quyển sách dày đặc toàn chữ là mún ói.. Thôi cố lên mình ơi : )) dẹp zai sang 1 bên vậy
    Nhg ngẫm đi ngẫm lại vẫn thấy ko ổn. Yêu là chuyện nhỏ, học là chuyện lớn. Chuyện nhỏ làm chưa xong làm sao làm đc chuyện lớn =)) haizzzz
    klinh_kkeo
    klinh_kkeo

Ngày 26/3/2010 của sOsOrrY Empty Re: Ngày 26/3/2010 của sOsOrrY

Bài gửi  klinh_kkeo Sat Mar 27, 2010 6:15 am

cía zjề zị mèng ui .... đọc hem hỉu gì hýt trơn á
    AdminCute
    AdminCute
    Admin

Bài gửi  AdminCute Sat Mar 27, 2010 11:54 am

hì nhật kí của em chỉ em hỉu thôi.. lòng em cũng rối như mấy dòng nk này vậy. chỉ là em mún nói ra cho đỡ khúc mắc thôi chứ cũng ko mún nhắc lại hết
    Khách vi
    Khách viếng thăm

Bài gửi  Khách vi Sat Mar 27, 2010 5:49 pm

mún quên 1 người cách tốt nhất là.... " quen 1 người khác "... há há
    AdminCute
    AdminCute
    Admin

Bài gửi  AdminCute Sat Mar 27, 2010 9:35 pm

quen người khác rồi lại bắt đầu 1 nỗi buồn mới à Mad
    kisslove